![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png) วันศุกร์ ที่ 9 เดือน กรกฎาคม พ.ศ. 2564
โดยนายณรงค์ เกษประทุม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลด่านช้าง มอบเจ้าหน้าที่ดูแลโครงการจัดบริการสาธารณสุขสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงและบุคคลอื่นที่มีภาวะพึ่งพิง (LTC) Long Term Care ลงพื้นที่พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านพุน้ำร้อน เพื่อมอบวัสดุและอุปกรณ์ทางการแพทย์ตามชุดสิทธิประโยชน์ขั้นพื้นฐานสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงและบุคคลอื่นที่มีภาวะพึ่งพิง และวางแผนการดูแลรายบุคคลรวมถึงการให้ความรู้ด้านการพยาบาล การป้องกันโรคติดเชื้อโคโรนาไวรัส ( COVID – 19 ) จำนวน 5 ราย ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
|