21/03/65:
ข่าวประชาสัมพันธ์ให้ความช่วยเหลือ
โดย นายณรงค์ เกษประทุม นายก อบต.ด่านช้าง มอบหมาย นางสาวพัทธยา โตด้วง นักพัฒนาชุมชน รักษาราชการแทนหัวหน้าสำนักปลัด อบต.ด่านช้าง และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องเยี่ยมบ้าน นางสาววัชรา โพธิ์ทอง และครอบครัว บ้านเลขที่ 14 หมู่ที่ 15 ต.ด่านช้าง อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ซึ่งเป็นผู้ป่วยแขนขาทั้งสองข้างอ่อนแรง อบต.ด่านช้าง จึงให้ความช่วยเหลือตามแบบขอรับความช่วยเหลือผู้ประสบปัญหาทางสังคม และตามแบบขอรับความช่วยเหลือประชาชน อบต.ด่านช้าง อย่างเร่งด่วน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 เสนอต่อคณะกรรมการ อบต.ด่านช้าง และคณะอนุกรรมการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จ.สุพรรณบุรี เพื่อพิจารณาช่วยเหลือในลำดับต่อไป ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
#ผู้นำสั่งลุย ![✌️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t61/1/16/270c.png) ![✌️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t61/1/16/270c.png)
|